Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2026: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu

Bạn đang tìm kiếm một chiếc xe đạp Trinx giá rẻ phù hợp ngân sách 3 – 10 triệu đồng nhưng băn khoăn giữa hàng chục mẫu mã M100, M136, K024 hay các dòng gấp, đường đua? Bài viết này tổng hợp review khách quan, so sánh trực diện các “siêu phẩm” bán chạy nhất 2026 và đưa ra 4 tiêu chí vàng để bạn chọn mua đúng người, đúng cảnh, đúng túi tiền.

Nội dung dưới đây sẽ lần lượt giải mã xuất xứ thương hiệu, phân loại hệ thống dòng xe theo cấu hình, đánh giá top 7 mẫu đại diện cho từng phân khúc giá, so sánh chi tiết 3 đối thủ hàng đầu M100 – M136 – K024, cùng hướng dẫn chọn size, hiểu bộ truyền động và tính chi phí tổng sở hữu. Cuối bài, phần giải đáp 4 thắc mắc then chốt về nơi mua chính hãng, bảo hành, rủi ro xe cũ và phụ kiện bắt buộc sẽ giúp bạn tránh được các rủi ro ẩn khi săn “giá tốt”.

Hãy cùng tìm hiểu chi tiết để đưa ra quyết định mua sắm thông minh nhất.

Xe đạp Trinx là của nước nào? Chất lượng thực tế có xứng tầm giá “giá rẻ” không?

Trinx là thương hiệu xe đạp đến từ Trung Quốc, được thành lập năm 1990 và hiện là một trong những nhà sản xuất quy mô lớn nhất thế giới với năng lực sản xuất hàng triệu chiếc/năm. Tại Việt Nam, Trinx định vị là dòng xe “giá rẻ cấu hình cao”, nhập khẩu chính hãng và phân phối rộng rãi qua hệ thống đại lý độc quyền cùng các cửa hàng đa thương hiệu uy tín.

Giá thành của Trinx rẻ hơn Giant hoặc Trek cùng cấp độ cấu hình chủ yếu nhờ ba yếu tố: chi phí marketing và thương hiệu thấp hơn, chi phí nhân công và vật liệu đầu vào tại Trung Quốc được tối ưu, cùng chiến lược bán trực tiếp giảm thiểu trung gian. Tuy nhiên, “rẻ” không đồng nghĩa “kém” – khung nhôm hydroforming (đúc khuôn thủy lực) của Trinx đảm bảo độ cứng và thẩm mỹ tốt, bộ truyền động Shimano (Tourney, Altus, Acera, Deore) đều là linh kiện nhập khẩu chính hãng, thiết kế thể thao hiện đại phù hợp gu người Việt.

Đánh giá khách quan, điểm mạnh của Trinx nằm ở tỷ lệ giá – hiệu năng cực cao ở phân khúc nhập môn – tầm trung, khung xe đẹp, cứng, bộ phận Shimano thật. Điểm yếu cần lưu ý: trọng lượng khung các dòng entry-level thường nặng hơn đối thủ cao cấp do dùng nhôm hợp kim phổ thông, finishing chi tiết (hàn, sơn, cáp nội) chưa bằng các hãng Nhật/Đài Loan, phụ kiện kèm theo (yên, bánh xe, nắm tay) thường ở mức cơ bản, cần nâng cấp nếu dùng chuyên nghiệp.

Phân loại hệ thống dòng xe Trinx chính hãng theo kiểu dáng & mục đích sử dụng

Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2024: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu
Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2026: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu

Hệ thống dòng xe Trinx chính hãng tại Việt Nam được gom thành 5 nhóm chính dựa trên kiểu dáng và mục đích sử dụng: Địa hình (MTB) gồm các dòng M, K, TX, X, D, TR; Đường đua (Road) dòng Tempo; Đường phố/City dòng Free; Gấp nhỏ (Folding) dòng Life, FlyBird; và Trẻ em (Junior).

Để tự định vị cấp độ xe, người dùng cần hiểu quy ước đặt tên: Chữ cái đầu chỉ dòng xe (M = MTB cứng, K = MTB entry, TX/X/D/TR = MTB cao cấp hơn), chữ số chỉ cấp độ (càng lớn càng cao: M100 < M136 < M500 < M600), hậu tố Pro/Elite chỉ phiên bản nâng cấp bộ phận, số 27.5/29 chỉ kích thước bánh xe. Ví dụ: M100 là MTB nhập môn bánh 27.5, M500 Pro là MTB tầm trung bánh 29 bộ phận Deore.

Bảng tóm tắt nhanh định vị dòng xe:

Nhóm dòng xeĐối tượng phù hợpCung đường điển hìnhCấp độ kỹ năng
K / M100 / M136Sinh viên, người mới, tập thể thao nhẹĐường nhựa, đường đất nhẹ, công viênNewbie / Cơ bản
M500 / M600 / TX28Người đã quen tay, đi đường dài, leo dốc nhẹTrail nhẹ, đường đèo, đường dàiTrung cấp / Nâng cao
Tempo / FreeĐi làm, tập tốc độ, đường phẳngĐường nhựa tốt, đường đuaMọi trình độ
Life / FlyBirdKết hợp xe buýt/tàu, nhà ở chậtĐô thị, đường phẳng, mang theoNgười đi làm, sinh viên

Top 7 mẫu xe đạp Trinx giá rẻ bán chạy nhất 2026 theo phân khúc ngân sách

Tiêu chí lọc top 7 mẫu dưới đây dựa trên mức giá niêm yết tham khảo (khoảng 3.5 – 10 triệu), độ phổ biến, phản hồi người dùng thực tế và tính “đáng tiền” của cấu hình so với giá thành.

Nhóm nhập môn < 4.5 triệu: Trinx K024, K036
Đây là hai “ngôi vua” phân khúc rẻ nhất. Cấu hình chung: Khung nhôm hydroforming cơ bản, phuộc trước cơ (coil) hành trình 80-100mm, phanh V-brake hoặc đĩa cơ Tektro, bộ truyền động Shimano Tourney 21/24 tốc. Trọng lượng xe khoảng 15-16kg. Phù hợp nhất cho sinh viên, học sinh đi học, tập thể thao nhẹ hàng ngày trên đường phẳng. K024 thường có khung thiết kế nam (thanh ngang cao), K036 có khung thiết kế thấp (step-through) dễ lên xuống, phù hợp nữ/unisex.

Nhóm phổ biến 4.5 – 6.5 triệu: Trinx M100, M136, C200
Đây là phân khúc “cân bằng tốt nhất”, bán chạy nhất năm 2026. Nâng cấp rõ rệt: Khung hydroforming đẹp, gọn nhẹ hơn; Phuộc trước khí (air fork) hoặc cơ cao cấp hơn (SR Suntour XCT/XCM) có khóa từ xa; Phanh đĩa cơ Tektro/Shimano an toàn hơn V-brake; Bộ truyền động Shimano Altus/Acera 21-24 tốc mượt mà, bền bỉ. Trọng lượng giảm xuống 13-14kg. M100 (khung nam), M136 (khung thấp unisex), C200 (thường cấu hình tương đương M100/M136, khác màu sơn/phụ kiện) là lựa chọn số 1 cho người mới muốn một chiếc xe “chơi lâu, ít hỏng”.

Nhóm nâng cấp 6.5 – 9 triệu: Trinx M500, M600, TX28
Dành cho người đã quen tay, muốn đi trail nhẹ, leo dốc kỹ thuật hơn. Khung nhôm cao cấp hơn (thường 6061 double butted), nhẹ hơn 1-1.5kg so với nhóm M100. Phuộc trước khí (RockShox Judy/XCR hoặc SR Suntour XCR/Raidon) hành trình 100mm, khóa từ xa, điều chỉnh độ cứng (rebound). Bộ truyền động Shimano Acera/Deore 2×10/11 tốc hoặc 1×11/12 tốc (TX28), dải số rộng, leo dốc nhẹ nhàng. Phanh đĩa dầu (hydraulic) Tektro/Shimano lực phanh mạnh, điều khiển tốt. Trọng lượng xe chỉ 12-13kg.

Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2024: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu
Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2026: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu

Nhóm đặc thù: Trinx Life 2.0 / FlyBird 1.0 (Gấp), Free 2.0 (City/Road), Tempo 1.0 (Road)
Life 2.0 / FlyBird 1.0: Khung gấp nhôm 20 inch, Shimano 7-8 tốc (Tourney/Claris), phanh đĩa/V-brake, gọn nhẹ ~11-12kg. Lý tưởng cho người đi làm kết hợp phương tiện công cộng, nhà ở chung cư.
Free 2.0: Xe đường phố/City bánh 700C, khung step-through, bộ Shimano Claris/Sora, yên rộng thoải mái, bùn che bám bùn. Phù hợp đi làm, dạo phố tốc độ trung bình.
Tempo 1.0: Xe đường đua (Road) nhập môn khung nhôm/carbon, bánh 700C, bộ Shimano Claris/Sora 16-18 tốc, tay côn drop bar. Lựa chọn rẻ nhất để trải nghiệm cảm giác “bay trên đường phẳng”.

So sánh trực diện 3 “siêu phẩm” M100 vs M136 vs K024: Nên chọn dòng nào cho tiền túi?

Ba mẫu này chiếm tỷ trọng tìm kiếm và mua hàng lớn nhất phân khúc dưới 7 triệu. Dưới đây là bảng so sánh tham số kỹ thuật tham khảo (cấu hình có thể thay đổi theo lô nhập):

Tiêu chíTrinx K024Trinx M100Trinx M136
KhungNhôm Hydroforming, thiết kế nam (thanh ngang cao)Nhôm Hydroforming, thiết kế nam, đường cong đẹp hơn, gọn nhẹ hơn KNhôm Hydroforming, thiết kế thấp (Step-through), dễ lên/xuống, unisex
Phuộc trướcCơ (Coil) SR Suntour XCT, hành trình 80-100mm, khóa cơKhí (Air) / Cơ cao cấp XCM, hành trình 100mm, khóa từ xaKhí (Air) / Cơ cao cấp XCM, hành trình 100mm, khóa từ xa
Truyền độngShimano Tourney 21/24 tốc (3×7/8)Shimano Altus/Acera 24 tốc (3×8)Shimano Altus/Acera 24 tốc (3×8)
PhanhV-brake / Đĩa cơ Tektro cơ bảnĐĩa cơ Tektro/Shimano (chuẩn Post Mount)Đĩa cơ Tektro/Shimano (chuẩn Post Mount)
Trọng lượng (kg)~15.5 – 16.5~13.5 – 14.5~13.5 – 14.5
Giá tham khảo (triệu VNĐ)3.5 – 4.05.0 – 5.55.0 – 5.5

Phân tích kịch bản sử dụng:
Trinx M100: Đối thủ cân bằng nhất của M136. Cùng cấu hình “xương sống” (phuộc khí/khóa từ xa, phanh đĩa, Altus/Acera) nhưng khung thiết kế nam truyền thống, cứng hơn một chút, phù hợp nam giới thích phong cách MTB chuẩn, leo dốc nhẹ, đi đường dài cuối tuần.
Trinx M136: Chia sẻ 90% cấu hình M100 nhưng khung thiết kế thấp (step-through). Đây là điểm khác biệt quyết định: cực kỳ dễ lên/xuống xe, phù hợp nữ giới, người cao tuổi, hoặc nam giới áo vest/quần âu đi làm cần sự tiện lợi. Thẩm mỹ hiện đại, unisex.
Trinx K024: Rẻ nhất (khoảng 1.5 – 2 triệu rẻ hơn M100/M136). Cấu hình “xương” cơ bản: phuộc cơ khóa tay, phanh V-brake/đĩa cơ yếu hơn, Tourney 21/24 tốc. Chỉ phù hợp khi ngân sách cứng nhắc < 4 triệu, chỉ đi đường phẳng, ít leo dốc, không yêu cầu phanh an toàn cao.

Khuyến nghị quyết định:
Chọn M100 nếu ưu tiên cấu hình cân bằng, khung cứng, phong cách MTB nam, ngân sách ~5.5 triệu.
Chọn M136 nếu ưu tiên thẩm mỹ, dễ lên/xuống (unisex/nữ), cùng cấu hình M100, ngân sách ~5.5 triệu.
Chọn K024 nếu ngân sách chặt chẽ < 4 triệu, chỉ dùng đi học, đi chợ, đường phẳng, chấp nhận phanh V-brake/phuộc cơ.

4 tiêu chí “vàng” chọn xe Trinx đúng người, đúng cảnh, đúng túi tiền

Để không mua sai, bạn cần áp dụng 4 tiêu chí lọc sau đây theo thứ tự ưu tiên:

Tiêu chí 1: Xác định cung đường chính
Đây là yếu tố quyết định loại xe (MTB, Road, City, Folding).
Đường nhựa phẳng, đi làm, dạo phố: Chọn City (Free 2.0) hoặc Road (Tempo 1.0) nếu muốn nhanh; Folding (Life/FlyBird) nếu ghép xe buýt/tàu.
Đèo dốc, đường xóm, đường đất, trail nhẹ: Bắt buộc MTB phuộc trước (Hardtail) – các dòng M, K, TX, X, D, TR. Phuộc trước hấp thụ sốc bảo vệ tay, cột sống và tăng khả năng kiểm soát.
Kết hợp đa phương tiện: Chỉ Folding (Life/FlyBird) gấp gọn vào ba xích xe hơi/taxi/bus.

Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2024: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu
Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2026: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu

Tiêu chí 2: Chọn size khung (S/M/L/XL) khớp chiều cao & cẳng chân
Mua xe online hoặc không thử xe trực tiếp, size khung là yếu tố an toàn số 1. Bảng tra size chuẩn Trinx (tham khảo, có thể chênh lệch 1-2cm tùy dáng người):

Chiều cao người骑 (cm)Cẳng chân (cm)Size khung Trinx (inch)Size ký hiệu
150 – 16068 – 7315 – 16S
160 – 17073 – 7817 – 18M
170 – 18078 – 8319 – 20L
180 – 19083 – 8821 – 22XL

Lưu ý: Xe gấp (Life/FlyBird) thường size unique (one size fits most 150-185cm) nhờ cọc yên và cọc tay điều chỉnh rộng. Xe Road/City (Tempo/Free) size khung thường đo theo cm (48, 50, 52, 54…), cần tra bảng riêng của hãng.

Tiêu chí 3: Hiểu bộ truyền động & phanh để tránh “mua nhầm cấp độ”
Hệ thống cấp độ Shimano (từ thấp đến cao): Tourney < Altus < Acera < Deore < SLX < XT < XTR.
Tourney (K024, K036, Life/FlyBird): Nhập môn, 21-24 tốc (3 đĩa trước), nhẹ, phù hợp đường phẳng, leo dốc nhẹ. Chuyển số có thể kêu, không chính xác bằng cấp cao.
Altus/Acera (M100, M136, C200, M500): Vùng “ngọt” nhất. 24 tốc (3×8), bền, mượt, chuyển số nhẹ, phù hợp 90% người chơi phổ thông.
Deore (M600, TX28 Pro, Tempo 1.0 Sora/Deore): Tầm trung, 2×10/11 hoặc 1×11/12 tốc. Dải số rộng, leo dốc tốt, phuộc bánh sau (rear derailleur) có cơ chế Shadow RD+ chống đánh xích.
Phanh: V-brake (K024 cũ) -> Đĩa cơ (M100, M136, K024 mới) -> Đĩa dầu/Hydraulic (M500, M600, TX28, Tempo). Khuyến nghị mạnh mẽ: Chọn xe có phanh đĩa (cơ hoặc dầu) để an toàn mọi thời tiết.

Tiêu chí 4: Tính chi phí tổng sở hữu (Total Cost of Ownership)
Đừng chỉ nhìn giá niêm yết. Hãy cộng thêm:
Phí lắp ráp chuyên nghiệp: 200.000 – 500.000đ (cân động lực, chỉnh phanh/số, bôi trơn, kiểm tra an toàn). Không lắp tại nhà nếu không am hiểu.
Phụ kiện bắt buộc: Mũ (500k-2tr), Găng (150-300k), Kính (200-500k), Đèn trước/sau (200-500k), Bình bơm mini (150-300k), Bộ vít nới/kéo vá (100-200k). Tổng ~1.5 – 3.5 triệu.
Bảo dưỡng 6 tháng/tháng: Vệ sinh xích, bôi trơn, kiểm tra phanh, căng ray bánh (~200-500k/lần).
Ví dụ: Xe M100 giá 5.5tr + Lắp 0.3tr + Phụ kiện 2tr = Tổng ~7.8 triệu mới lên đường được an toàn.

Giải đáp 4 thắc mắc then chốt trước khi quyết định mua xe Trinx giá rẻ

Phần này tập trung vào rủi ro & chi phí ẩn khi săn “giá rẻ” mà các bài review thường lướt qua.

Mua ở đâu để đảm bảo chính hãng, tránh hàng float, hàng ghép, hàng cũ làm mới?

Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2024: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu
Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2026: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu

Bạn nên mua tại hệ thống đại lý phân phối độc quyền Trinx Việt Nam hoặc cửa hàng đa thương hiệu uy tín, có mặt bằng cố định lâu năm, được Trinx công nhận. Tránh mua trên các sàn TMĐT (Shopee, Lazada, TikTok Shop) các shop không rõ danh tính, bán “giá sốc” thấp hơn niêm yết 10-20% – đây thường là hàng float (nhập lậu), hàng ghép (khung Trinx lắp bộ phận Shimano giả/nhà máy nhỏ), hoặc hàng cũ làm mới sơn lại.

Cách kiểm tra xe chính hãng khi nhận hàng:
1. Tem chống hàng giả Trinx: Dán trên ống đứng (seat tube) hoặc ống lái (head tube), cào mã QR tra cứu trên web/app Trinx Việt Nam.
2. Số khung (Frame Number): Đục ngay trên khung (thường dưới vỏ pedan/Bottom Bracket), khớp với tem và phiếu bảo hành.
3. Giấy tờ bảo hành: Sách bảo hành gốc tem mài đỏ của đại lý, ghi rõ số khung, ngày mua, dấu mộc cửa hàng.
4. Seal hộp nguyên bản: Xe mới chính hãng đến tay đại lý trong hộp carton cứng, seal băng keo Trinx nguyên vẹn. Yêu cầu cửa hàng mở hộp trước mặt bạn (hoặc quay video unboxing nếu ship COD).

Chính sách bảo hành Trinx thực tế như thế nào? Có mất phí lắp ráp, giao hàng không?

Chính sách bảo hành chính hãng Trinx Việt Nam tiêu chuẩn (tham khảo, có thể khác biệt nhỏ theo thời điểm/lô):
Khung xe: 5 năm hoặc Trọn đời (Lifetime) đối với lỗi sản xuất (nứt, gãy do hàn, vật liệu) – áp dụng cho chủ sở hữu đầu tiên.
Phuộc trước: 1 – 2 năm (tùy dòng phuộc SR Suntour/RockShox).
Bộ truyền động, phanh, bánh xe, bộ phận khác: 6 – 12 tháng.
Điều kiện: Chỉ bảo hành lỗi nhà máy. Không bảo hành va chạm, rơi xe, lắp sai, bảo dưỡng kém, thay phụ kiện không chính hãng, mất tem/số khung.

Chi phí phát sinh bắt buộc:
Lắp ráp chuyên nghiệp: 200.000 – 500.000đ (bắt buộc để kích hoạt bảo hành khung tại nhiều đại lý, đảm bảo an toàn).
Vận chuyển: Xe cỡ lớn (MTB, Road) ship về tỉnh/xa trung tâm thường tốn 200.000 – 600.000đ tùy khoảng cách, cần đóng khung gỗ/foam bảo vệ. Hỏi kỹ shop “freeship” có bao gồm lắp ráp và đóng gỗ an toàn không.

Có nên mua xe Trinx cũ (second-hand) để rẻ hơn 30-40% không?

Mua xe cũ Trinx có thể rẻ 30-40% so với giá mới, nhưng rủi ro rất cao đối với người mới (newbie).
Rủi ro chính: Phuộc trước bị mòn xùn, rò rỉ dầu, mất độ cứng (tốn 1-3 triệu sửa/thay); Khung bị biến dạng, nứt do va chạm (khó nhận bằng mắt thường); Bộ truyền động giòn, xích răng mòn, cassette bị răng cưa; Phanh dầu bị bơm hơi, mất lực; Không có bảo hành.
Checklist kiểm tra xe cũ (cần người rành hoặc mang thầy đi):
1. Kiểm tra độ thẳng khung (so sánh đường kính ống lái/ống đứng, nhìn vết hàn).
2. Kiểm tra phuộc: bóp phuộc, nghe lạ, kiểm tra khe hở stanchion, test khóa phuộc, rebound.
3. Kiểm tra truyền động: Xích kéo giãn (thước đo mòn xích), răng cassette/crankset có hình răng cưa không, chuyển số thử full dải.
4. Kiểm tra phanh: Bóp tay phanh giữ 10s xem có chìm không (phanh dầu), xem mòn patin, đĩa phanh méo không.
5. Kiểm tra bánh xe: Quay bánh xem có rung, ray gãy, hóp méo không.

Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2024: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu
Top Xe Đạp Trinx Giá Rẻ Tốt Nhất 2026: Review, So Sánh & Hướng Dẫn Chọn Mua Chuẩn Nhu Cầu

Khuyến nghị: Chỉ mua cũ nếu bạn am hiểu kỹ thuật hoặc đi cùng người rành. Nếu là newbie, ưu tiên mua mới để có bảo hành, xe nguyên vẹn, yên tâm tập luyện.

Danh sách phụ kiện “bắt buộc” mua kèm xe mới cho người mới bắt đầu

Mua xe xong chưa có phụ kiện là không được lên đường. Phân chia 3 nhóm ưu tiên:

Nhóm 1: An toàn (Bắt buộc 100%)
Mũ bảo hiểm: Chứng chuẩn TCVN/QCVN (Việt Nam), CPSC (Mỹ), CE EN1078 (Âu). Mũ fullface nếu đi trail, mũ nửa cho đường phố. Giá 500k – 2tr.
Găng xe: Chống trơn trơn, giảm rung, bảo vệ bàn tay khi ngã. Găng ngón ngắn (MTB/Road) hoặc dài (đi mưa/lạnh). Giá 150k – 300k.
Kính bảo hộ: Chống bụi, côn trùng, gió, UV. Kính đổi màu (photochromic) tiện nhất. Giá 200k – 500k.
Đèn xe: Đèn trước (trắng, ≥ 400 lumen), đèn sau (đỏ, nhấp nháy). Sạc USB. Giá 200k – 500k/cặp.
Áo phản quang / Vệ phản quang: Bắt buộc đi đêm/đường tối.

Nhóm 2: Sửa chữa cơ bản trên đường (Tự chủ động)
Bình bơm mini / Bơm tay: Bơm cao áp (có clock pressure) tốt hơn bơm mini. Giá 150k – 300k.
Bộ vít nới lốp (Tire levers): Nhựa cứng, bộ 3 cái. Giá 20k – 50k.
Keo vá lốp / Booster (CO2): Vá lốp không cần tháo bánh (dùng cho lốp có lốp trong) hoặc bộ vá truyền thống. Booster CO2 nhanh gọn nhưng tốn cartridge. Giá 50k – 200k.
Chìa khóa Allen đa năng (Multi-tool): Bao gồm 2, 2.5, 3, 4, 5, 6, 8mm, Torx T25, đinh vít nới lốp. Giá 150k – 400k.

Nhóm 3: Tiện ích & Bảo quản (Mua sau 1-2 tháng nếu ngân sách chặt)
Bao đựng xe: Bắt buộc nếu xe gấp (Life/FlyBird) hoặc hay mang xe lên xe hơi/tàu.
Yên đệm (Gel/Memory foam): Cần thiết cho xe MTB cứng (M100, M136, K024) vì yên gốc thường cứng, gây đau hông người mới.
Chậu rửa xe, bàn chải, dầu rửa xe chuyên dụng, dầu xích (Wet/Dry lube), khăn microfiber: Bảo dưỡng định kỳ 1-2 tuần/tùy điều kiện.

Lưu ý: Tất cả giá niêm yết, cấu hình, chính sách bảo hành trong bài viết mang tính chất tham khảo theo thực tế thị trường năm 2026. Vui lòng liên hệ trực tiếp đại lý Trinx Việt Nam hoặc cửa hàng uy tín để xác nhận thông tin chính xác nhất tại thời điểm mua hàng.

Cập Nhật Lúc Tháng 10 10, 2026 by admin

Viết một bình luận